Canal: laungi bhuiyan, a man from bihar who digs out canal single-handedly – तब्बल ३० वर्ष कालवा खोदून गावात आणलं पाणी, Watch news Video


दाट जंगलातील एक छोटेसे गाव…शेती आणि पशुपालनावर ग्रामस्थांची उपजीविका अवलंबून…मात्र, पाण्याअभावी गाव तहानलेले…काही ग्रामस्थ तर उपजीविकेसाठी शहरात निघून गेलेले…अशात एका गावकऱ्याने मात्र हार न मानता पावसाचे पाणी गावात आणण्याचा निर्धार केला. त्यासाठी तब्बल तीस वर्षे एकट्याने राबून तीन किलोमीटरपर्यंतचा कालवा खोदण्याची अशक्यप्राय कामगिरी पार पाडली. आता परिसरातील डोंगरावरून पावसाचे पाणी वाहून न जाता त्यांच्या गावात येणार आहे. एखाद्या चित्रपटात घडेल अशी घटना गया जिल्ह्यातील लाहथुआ येथील कोथिलावा या गावात घडली. आणि ही कामगिरी करणाऱ्या आजोबांचे नाव आहे लौंगी भुईयान.

 Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *