bjp’s foreign affairs: ‘अमेरिकेतील प्रचारात भाजपचे नाव नको’ – bjp’s foreign affairs cell chief vijay chauthaiwale has instructed bjp’s name not wanted in us campaign to party members


नवी दिल्ली : अमेरिकेच्या अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीत कुठेही भाजपचे नाव न वापरण्याचे निर्देश पक्षातर्फे अमेरिकेतील सदस्यांना देण्यात आले आहेत. दोन्ही देशांतील संबंध हे द्विपक्षीय पाठिंब्यावर आधारित असल्याचेही भाजपने म्हटले आहे.

भारतातील सत्ताधारी पक्ष अमेरिकेतील निवडणुकीत कोणत्याही उमेदवाराचे समर्थन करत नसल्याचे अधोरेखित करण्यासाठी पक्षाच्या परराष्ट्र व्यवहार विभागाचे प्रमुख विजय चौथाईवाले यांनी भाजपच्या सदस्यांसाठी वरील निर्देश जारी केले आहेत. हे सदस्य व्यक्तिगत स्तरावर अमेरिकी निवडणुकीच्या प्रचारात सहभाही होऊ शकतात किंवा कोणत्याही उमेदवाराला पाठिंबा देऊ शकतात, मात्र त्यांना भाजपच्या नावाचा वापर करता येणार नाही, असे चौथाईवाले यांनी नमूद केले आहे.

३ नोव्हेंबरला होणाऱ्या या राष्ट्राध्यक्षपदाच्या निवडणुकीत विद्यमान अध्यक्ष व रिपब्लिकन पक्षाचे उमेदवार डोनाल्ड ट्रम्प आणि डेमोक्रेटिक पक्षाचे जो बायडेन यांच्यात प्रमुख लढत होणार आहे.

वाचा :पॅन्गाँग सरोवराजवळ तणावात भर; सीमेवर भारतीय बोर्फार्स तैनात
वाचा :‘बंगाली ब्राह्मण महिला’ रिया चक्रवर्तीच्या समर्थनार्थ काँग्रेसSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *